Trump, Biden washutumiana kuhusu vurugu zinazotokea nchini humo, noreply@blogger.com (Muungwana Blog 3), on August 31, 2020 at 6:00 am

August 31, 2020

Rais wa Marekani Donald Trump na mpinzani wake wa Democratic Joe Biden wameshutumiana kutokana na vurugu zilizotokea huko Portland, Oregon.Bwana Trump amemlaumu meya wa Democrat huko Portland, Ted Wheeler, kwa kuruhusu kutokea kwa kifo na uharibifu mjini humo.Lakini Bwana Biden amesema rais alikuwa anachochea vurugu hizo.Mwanaume mmoja alipigwa risasi huko Portland Jumamosi huku kwingineko mjini humo wanaopendelea Trump walikabiliana na waandamanaji wa Black Lives Matter.Portland imekuwa kitovu cha maandamano dhidi ya ukatili unaotekelezwa na polisi na ubaguzi wa rangi tangu kutokea kwa mauaji ya George Floyd, Mmarekani mweusi huko Minneapolis, Mei 25 na kusababisha ghadhabu nchini na hata kimataifa.Katika msururu wa ujumbe wa Twitter Jumapili, Bwana Trump alisema kwamba “Portland haiwezi kujikwamua kutokana na hali hiyo kwa kuwa na meya mpumbavu”, na kupendekeza kwamba atapeleka majeshi ya serikali mjini humo. Pia amemshutumu Bwana Biden kwa “kutokuwa na ari ya uongozi “.,

Rais wa Marekani Donald Trump na mpinzani wake wa Democratic Joe Biden wameshutumiana kutokana na vurugu zilizotokea huko Portland, Oregon.

Bwana Trump amemlaumu meya wa Democrat huko Portland, Ted Wheeler, kwa kuruhusu kutokea kwa kifo na uharibifu mjini humo.

Lakini Bwana Biden amesema rais alikuwa anachochea vurugu hizo.

Mwanaume mmoja alipigwa risasi huko Portland Jumamosi huku kwingineko mjini humo wanaopendelea Trump walikabiliana na waandamanaji wa Black Lives Matter.

Portland imekuwa kitovu cha maandamano dhidi ya ukatili unaotekelezwa na polisi na ubaguzi wa rangi tangu kutokea kwa mauaji ya George Floyd, Mmarekani mweusi huko Minneapolis, Mei 25 na kusababisha ghadhabu nchini na hata kimataifa.

Katika msururu wa ujumbe wa Twitter Jumapili, Bwana Trump alisema kwamba “Portland haiwezi kujikwamua kutokana na hali hiyo kwa kuwa na meya mpumbavu”, na kupendekeza kwamba atapeleka majeshi ya serikali mjini humo. Pia amemshutumu Bwana Biden kwa “kutokuwa na ari ya uongozi “.

,

Article Categories:
Habari

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *